วันที่ 15 มกราคม 2567 คณะเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร มหาวิทยาลัยมหิดล (ICT Mahidol) นำโดย ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร. ฐิตินันท์ ตันติธรรม และ ดร. ชัยยงค์ รักขิตเวชสกุล อาจารย์ประจำรายวิชา ทสวด 101 โจทย์และประสบการณ์ทางอุตสาหกรรม 1 (ITDS101 Industry Problems and Experiences 1) จัดบรรยายพิเศษในหัวข้อ “ประสบการณ์การทำธุรกิจ Chatbot” โดยได้รับเกียรติจากคุณ ชนกานต์ ชินชัชวาล ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร บริษัท Robolingo จำกัด (Zwiz.AI) ซึ่งเป็นศิษย์เก่า ICT รุ่น 7 เป็นวิทยากรถ่ายทอดความรู้และประสบการณ์เกี่ยวกับการก่อตั้งบริษัท และการทำธุรกิจด้าน Chatbot ให้แก่นักศึกษาชั้นปีที่ 1 หลักสูตรวิทยาศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาวิทยาการและเทคโนโลยีดิจิทัล (DST หลักสูตรไทย) ณ ห้อง IT204 ชั้น 2 คณะ ICT มหาวิทยาลัยมหิดล ศาลายา
ข่าวกิจกรรมข่าวกิจกรรมนักศึกษาข่าวศิษย์เก่า
คณะ ICT ม.มหิดล (ICT Mahidol) จัดบรรยายพิเศษในหัวข้อ “ประสบการณ์การทำธุรกิจ Chatbot”
40
มกราคม 15, 2024มีนาคม 11, 2024
![ITDS101-Chatbot-Business-Special-Talk_CV คณะ ICT ม.มหิดล (ICT Mahidol) จัดบรรยายพิเศษในหัวข้อ “ประสบการณ์การทำธุรกิจ Chatbot”](https://www.ict.mahidol.ac.th/news-th/wp-content/uploads/2024/01/ITDS101-Chatbot-Business-Special-Talk_CV-1140x560.jpg)